Giải thi đấu Yoga Hướng Mặt Trời là giải đấu thể thao quần chúng lần đầu tiên Liên đoàn Yoga Việt Nam ủy quyền cho công ty TNHH Thương mại Phong Phát Ula – hội viên tổ chức của Liên đoàn Yoga Việt Nam phối hợp với Sở VHTTDL tỉnh Thanh Hóa tổ chức, là một sự khởi đầu của giải thi đấu thể thao quần chúng bổ sung vào trong hệ thống thi đấu thể thao của Liên đoàn Yoga Việt NaM, với mục đích nâng cao sức khỏe cộng đồng và không ngừng lan tỏa, nhân rộng môn thể thao Yoga tới từng người trong cộng đồng yêu thích tập luyện yoga.
Giải thi đấu Yoga “Hướng Mặt Trời” lần thứ nhất đã diễn ra thành công tốt đẹp với sự tham gia nhiệt tình và đam mê của 560 VĐV (VĐV nhỏ nhất là 6 tuổi và cao tuổi nhất là 81 tuổi) đến từ 30 CLB Yoga mạnh trên toàn quốc thi đấu để giành 03 bộ huy chương ở 3 nội dung: Cự ly 21, 54 và 108 Vòng Chào mặt trời.
Sau đây là 1 số hình ảnh của giải đấu “Hướng Mặt Trời” lần I tại Thanh Hóa.
- Khai mạc Giải Vô địch đấu trường Yoga Việt Nam lần 1 năm 2023
- TB: Lớp tập huấn chuyên môn nghiệp vụ HLV Yoga T10/2021
- Quyết định về việc ban hành Điều lệ Giải Vô địch các CLB Yoga quốc gia lần III năm 2024.
- Đoàn Thái Bình đạt nhì toàn đoàn tại giải vô địch Yoga quốc gia
- Kế hoạch tổ chức giải vô địch các CLB Yoga Quốc gia lần III năm 2024 từ ngày 19 – 21/04/2024 tại Bình Dương